Tin Tức Tắt chế độ AutoPlay Video trên facebook

Cư Trịnh25/9/15

1. Cư Trịnh

Cư Trịnh Active Member
    • 28/34

Điểm:
    28
    Mới đây Facebook đã thêm tính năng auto play video trên facebook nhằm mục đích tạo ra sự tương tác giữa người dung và các video trên trang của họ. nhiều lúc các bạn đang lướt facebook mà có một đoạn video clip ngang qua thì video sẽ tự động chạy mà không cần hỏi các bạn hoặc không chờ các bạn click vào mới chạy, đây là tính năng mà Facebook đã them vào trang của họ như các trang mạng Instagram

Việc này đối với facbook thì họ thấy nó tiện lợi trong việc mang các đoạn video trên trang của họ gần với người dùng, nhưng đối với người dùng thì nó thật phiền khi mà có những video người dùng không muốn xem hoặc nhiều video phía dưới chờ load để mở thì sẽ tốn nhiều tài nguyên làm cho máy chậm hớn hoặc có thể là đơ trình duyệt.

Sau đây mình xin chia sẽ cho các bạn cách tắt chế độ auto play video trên facebook.

Các bạn đăng nhập facebook trên trình duyệt và vào cài đặt.

Các bạn chọn mục cuối cùng là video rồi nhìn bên tay trái mục video tự phát chọn tắt là ok

Như vậy là các bạn đã tắt thành công chế độ auto play video trên facebook rồi nhé.

Last edited by a moderator: 25/9/15
    2 Peoples like this
    Đang tải...
  2. Tuấn Lucky

Tuấn Lucky Administrator
    • 128/113

Điểm:
    128
    hèn chi vieo nó cứ tự chạy, làm tưởng cảm ứng con LG G2 của mình bị lỗi :D

1 People like this
  3. Cư Trịnh

Cư Trịnh Active Member