TPHCM LÀM SAO ĐỂ PHỐI ĐỒ LỊCH LÃM CHO NAM NHANH CHÓNG?

amcorp16827/7/16

1. amcorp168

amcorp168 Member
    • 6/11

Điểm:
    6
    Làm sao để phối đồ lịch lãm cho nam nhanh chóng?
    Nếu con gái có khá nhiều chọn lựa trang phục cho mình thì nam giới có vẻ bị hạn chế nhiều hơn ở mặt này, nhất là với các chàng không thích quan tâm đến thời trang, kiệm thời gian để săn hàng độc, lạ, khó tính trong việc chọn trang phục,… Nếu bạn cảm thấy mình đang tụt hậu về cách ăn mặc, nếu bạn muốn tìm ra một phong cách thời trang nhanh cho những lần đi họp hội, đi tiệc của mình thì hãy cùng xem mình phải làm sao để Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download qua bài viết sau nhé, bạn sẽ có được nhiều mẹo hay đấy.

Cách chọn đồ nam lịch lãm

Trang phục nam giới thì thường là trang phục công sở, trang phục mặc hàng ngày, do đó, trước khi đến với trang phục dự tiệc, lễ thì chúng ta hãy cùng tìm mẹo phối trang phục hàng ngày hay. Với trang phục hàng ngày thì bạn tốt nhất nên đề cao tính thoải mái chứ đừng quá thời trang, kiểu trang phục quá rộng hoặc quá ôm sẽ khiến bạn khó di chuyển và không thể chủ động được. Tốt nhất là hãy chọn áo thun bằng vải cotton hoặc có thể chọn áo sơ mi để tôn vẻ nam tính của mình. Mùa hè, nóng thì áo sơ mi tay ngắn hoặc xắn tay sẽ giúp bạn vừa năng động lại vừa thanh lịch. Bạn nên chọn các màu sáng sẽ giúp bạn trông tươi tắn hơn và có thể đem đến cái nhìn thẩm mỹ hơn. Bạn cũng có thể chọn thêm với quần jeans màu đơn giản, quần ống đứng, phong cách thanh lịch thì hãy tránh xa các kiểu quần rách hay họa tiết quá nhiều nhé. Đơn giản cũng là tiêu chí hàng đầu cho sự sang trọng đấy.

Chọn trang phục đơn giản thoải mái cho ngày thường

Sơ mi luôn là trang phục đẹp và thanh lịch

Chọn sơ mi ngắn tay cho ngày hè

Jeans đứng và đơn giản là chọn lựa cho bạn

Ngoài ra, nếu bạn đi chơi, dã ngoại cùng bạn bè thì bạn có thể chọn áo thun kèm khoát sơ mi caro bên ngoài, kết hợp giày thể thao sẽ vừa tạo được sự năng động lại vừa rất đẹp mắt và sang trọng. Nếu vào mùa lạnh thì bạn còn có thể tận dụng áo len, quần âu để mang một chút phong cách Tây cho mình. Bạn cũng có thể chọn thêm Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download để phối hợp trang phục, tôn lên vẻ sang trọng và giá trị cho trang phục.

Bạn có thể chọn áo sơ mi kèm áo thun bên trong

Đừng quên phong cách công tử váo áo len

Bạn cũng có thể tìm thêm phụ kiện để tôn vẻ sang trọng

Cuối cùng, bạn đi tham dự các buổi tiệc đêm, tiệc sang trọng, bạn hãy đầu tư cho mình cả trang phục lẫn thần thái, nghĩa là bạn ngoài việc chọn áo vest, áo sơ mi thì cũng hãy chọn thêm các phụ kiện hoặc các cách thể hiện trang phục của mình. Áo vest đen, sơ mi trắng là gợi ý không bao giờ cũ và luôn mang đến hiệu ứng tốt. Ngoài ra, bạn có thể chọn caravat sọc hoặc nơ cổ để tăng thêm vẻ đẹp và sự phong độ. Nếu bạn dự tiệc đơn giản với bạn bè, người thân thì bạn cũng có thể đơn giản hơn với sơ mi, chọn thêm khăn tay hoặc các kim băng để mang đến điểm nhấn cho trang phục. Bên cạnh trang phục đẹp thì chúng ta cũng sẽ cần có thần thái tốt, bạn hãy giữ cho lưng thẳng, cằm thẳng và thả lỏng hông, bạn cũng đừng quên cắt tóc gọn gàng, có thể tạo kiểu tóc cao để trông mình đẹp và thanh lịch hơn.

Vest luôn thể hiện sự thanh lịch cho nam giới

Bạn có thể chọn thêm caravat hoặc đính nơ

Nếu tiệc thân mật thì bạn có thể thoải mái hơn trong chọn lựa

Thần thái cũng rất ảnh hưởng đến vẻ đẹp ngoại hình

Làm sao để phối đồ lịch lãm cho nam nhanh chóng không quá khó nhưng đòi hỏi bạn có một chút kiến thức về thời trang và nắm bắt một chút về xu hướng hiện đại để không quá quê mùa trong trang phục mà bạn chọn lựa. Đừng quên bạn cũng có thể tìm thêm các mẹo phối đồ khác trên Heilin.vn cho phong cách của mình và đồng thời còn có thể tìm thấy túi xách đẹp để tặng cho bạn bè, người yêu và người thân nữa nhé.

Xem thêm: Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download

Đang tải...