Chia Sẻ Hướng dẫn sao lưu và phục hồi danh bạ, tin nhắn trên iPhone với iTool

HauDN1/7/15

1. HauDN

HauDN Member
    • 13/23

Điểm:
    13
    Bước 1: Bạn cần có phần mềm ITunes Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download , và phần mềm ITools.

Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download , và gói ngôn ngữ tiếng việt cho dể thao tác.

Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download , sao khi tải về các bạn giải nén cài đặt ITools bình thường.

Khi cài đặt xong giải nén file iTool_VietHoa chép đè file “res_cn.data” vào thư mục cài đặt ITools (vd: C:\Program Files (x86)\ThinkSky\iTools 3).

Lưu ý: Để sao lưu được danh bạ, tin nhắn thì điều chắc chắn là máy của bạn vẫn còn đang sử dụng được

Bước 2: Kết nối thiết bị IPhone của bạn vào máy tính mở chương trình ITunes lên và backup lại một bản

Lưu ý:
    Kiểm tra trên máy của mình có đang sử dụng dịch vụ ICloud hay không, nếu có cần phải tắt ICloud để dữ liệu lưu trên điện thoại.

Kiểm tra ICloud ẩn bằng cách vào trang Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download nhập số Imei để kiểm tra nhằm mục đích tránh tình trạng khi restore qua máy khác sẽ không kích hoạt và sử dụng được nếu không biết PassWord.

Sao khi backup các bạn có thể vào đường dẫn sao để kiểm tra bản backup của mình(vd: C:\Users\DELL\AppData\Roaming\Apple Computer\MobileSync\Backup) Di chuyển file backup ra một nơi khác hoặc nhớ tên file để dể thao tác.

Bước 3: Nếu bạn muốn backup toàn bộ dữ liệu từ máy này sang máy khác thì các bạn có thể restore lại ở bước này sao khi đã backup xong, nhưng ở đây vì một lý do nào đó mà bạn chỉ cần restore lại danh bạ và tin nhắn nên mình sẽ tiến hành theo cách khác.

Bước 4: Kết nối với điện thoại cần đưa danh bạ tin nhắn qua, các bạn cũng backup lại một bản, làm tương tự bước 2, không cần quan tâm máy có ICloud ẩn hay không vì ở đây mình chỉ cần lấy tin nhắn.

Bước 5: Để sao chép danh bạ điện thoại Iphone này sang Iphone khác thì các bạn mở chương trình ITools lên và làm theo hướng dẫn.

Chọn phương thức sao lưu danh bạ (vd: outlook, csv…) sao đó kết nối điện thoại cần nhập danh bạ vào và nhập danh bạ đã xuất ra.

Thao tác này rất đơn giản nên chỉ cần làm theo hướng dẫn là đươc.

Bước 6: Để backup và restore tin nhắn thì các bạn làm theo hướng dẫn sau, mở chương trình ITools lên và chọn theo hướng dẫn.

Ở đây các bạn sẽ nhìn thấy được 2 bản đã backup bằng phần mềm ITunes trước đó, bạn sẽ thấy được kích thước dung lượng của 2 file, bây giờ mình cần phải xuất được tin nhắn ra ngoài, các bạn làm theo hướng dẫn. Mình chọn file có dung lượng lớn và cần lấy tin nhắn là “Việt Trường”.

Mặc định sẽ lưu tin nhắn thành file .CSV, khi có được file tin nhắn dạng .CSV các bạn làm bước tiếp theo.

Bạn chọn file backup mà bạn cần đưa tin nhắn vào (vd: hau).

Các bạn nhập file .CSV đã backup ở phía trên (vd: Việt Trường).

.
    Khi bạn chọn đồng bộ hóa thiết bị, IPhone sẽ tự khởi động lại.

Và kết quả.

Chúc các bạn thành công.

1 People like this
    Đang tải...
  2. Tuấn Lucky

Tuấn Lucky Administrator
    • 128/113

Điểm:
    128
    Hướng dẫn sao lưu và phục hồi dễ hiểu, dễ làm :D

Thank

3. HauDN