SAMSUNG Chia sẻ rom tiếng việt Lollipop cho N9006

Cư Trịnh23/11/15

1. Cư Trịnh

Cư Trịnh Active Member
    • 28/34

Điểm:
    28
    Chào các bạn, hôm nay mình xin mậu phép chia sẽ các bạn cài tiếng việt cho samsung SM_N9006. Vì đây là sản phẩm dành cho thị trường trung quốc nên Rom tiếng Việt cho Note 3 này còn khá là hiếm.

Mặt dù link dưới đây là Rom của SM-N9005 nhưng các bạn yên tâm, Rom vẫn chạy khá mượt và chưa thấy lỗi gì trên N9006 ( cái này các bạn test thêm nhé).

Yêu cầu : các bạn về stock 4.4 theo link rom sau Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download

Cái này flash qua Odin

Các bạn tải về : recovery Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download (flash qua Odin).

Rom CM12 Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download flash qua recovery trên nhé. flash xong tháo pin mở máy lên lại hoặc reboot lại luôn.

Gapps : Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download yêu cầu các bạn flash Gapps này sau khi flash Rom xong và khởi động cho máy vào bên trong để tránh các lỗi phát sinh.

Lưu ý : Rom này các bạn không được khôi phục cài đặt gốc nhé, nếu khôi phục cài đặt gốc máy sẽ treo.

Nếu có gì phát sinh các bạn để lại tin nhắn tại topic này nhé, chúc các bạn trải nghiệm tốt.

Chỉnh sửa cuối: 24/1/16
    1 People like this
    Đang tải...
  2. Sát Thủ Cô Đơn

Sát Thủ Cô Đơn New Member
    • 3/6

Điểm:
    3
    Bản ROM này là của CyanogenMod, mặc dù có tiếng Việt nhưng giao diện của nó là giao diện Android gốc của Google, giống như trên máy Nexus, nhiều người dùng Samsung sẽ thấy lạ, khó dùng vì dùng Touchwiz UI quen rồi. Tính làm bản ROM Việt cho em này mà chi nhánh hết hàng, ko có máy để trích System App ra

3. Cư Trịnh

Cư Trịnh Active Member
    • 28/34

Điểm:
    28
    Rom cm chạy mượt chưa thấy lỗi gì, nếu người dùng ko quen giao diên cm thì lên ch-play cài touchwiz nữa là ok mà :D

4. Sát Thủ Cô Đơn

Sát Thủ Cô Đơn New Member
    • 3/6

Điểm:
    3
    Đúng là CM mượt và chuẩn, nhẹ nữa. Cả cái ROM Samsung hơn 1GB mà CM có gần 300MB với thêm GApps 200MB nữa là 500MB, nhưng mà sau 1 thời gian dùng CM thì cảm thấy Camera chụp rất tệ so với Camera trên rom stock. Hơn nữa rom CM là Pre-rooted nên để người dùng phổ thông sử dụng nó ko đc tiện cho lắm

5. Chung Suport©

Chung Suport© New Member
    • 3/6

Điểm:
    3
    anh có thể test bản này
    Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download

6. anhtuanvn996

anhtuanvn996 New Member
    • 1/6

Điểm:
    1
    cam on cac bac nha

7. trai6677025

trai6677025 New Member
    • 1/6

Điểm:
    1
    bác nào có recovery cho em xin với ạ , link của bác ấy chặn quyền truy cập rùi ạ