TPHCM Cách thiếp lập CarPlay trên iPhone dễ làm

amcorp16826/7/16

1. amcorp168

amcorp168 Member
    • 6/11

Điểm:
    6
    Cách thiếp lập CarPlay trên iPhone dễ làm
    Vốn là một thiết bị thông minh và được đánh giá rất cao trong các tính năng hỗ trợ sử dụng người dùng, ứng dụng Carplay của iPhone không chỉ giúp bạn có thể tìm ra hướng đi, bản đồ, thực hiện nhắn tin, gọi mà còn giúp bạn có thể truy cập vào các tính năng khác hữu ích từ màn hình trên xe khi đang di chuyển. Vậy nếu bạn muốn sử dụng tính năng hữu ích này thì bạn sẽ cần phải làm gì? Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download dễ làm nào để tiết kiệm thời gian? Hãy cùng thực hiện theo bài hướng dẫn sau.

Tìm hiểu điều kiện cần để phục vụ cách thiếp lập CarPlay trên iPhone dễ làm
    Trước hết, tính năng CarPlay là một tính năng khá mới và chỉ mới xuất hiện trong từ vài năm qua, nên bạn chỉ có thể sử dụng điện thoại có hỗ trợ iOS mới như iOS 8 trở lên để phục vụ được tính năng sử dụng này một cách tiện lợi. Bạn có thể sử dụng cổng USB, sử dụng Bluetooth hoặc có thể dùng siri để kích hoạt tính năng này trên điện thoại và kết nối với xe của mình.

Ngoài ra, do không phải xe nào cũng có hỗ trợ tính năng CarPlay nên bạn hãy kiểm tra xe ô tô của mình, nếu xe của bạn có hỗ trợ, các dòng xe đời mới hiện nay có hỗ trợ CarPlay thì bạn mới có thể thực hiện việc kết nối này được.

Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download

Xe của bạn phải hỗ trợ kết nối CarPlay thì mới sử dụng được

Xem thêm: Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download

Hướng dẫn cách thiếp lập CarPlay trên iPhone dễ làm
    Đầu tiên, bạn hãy tiến hành mở bảng điều khiển xe ô tô của mình lên. Sau khi đã mở bản điều khiển thì bạn hãy tiếp tục mở điện thoại, mở chọn vào Settings từ màn hình chính, sau đó chọn vào General và chọn CarPlay. Khi chọn vào CarPlay thì bạn sẽ nhìn thấy có hai tùy chọn đó là sử dụng qua USB hoặc sử dụng qua Bluetooth.

Nếu bạn chọn sử dụng qua Bluetooth thì bạn sẽ chọn vào Bluetooth, sau đó nhấn và giữ vào nút Voice Control, Siri và cả nút CarPlay trên Sterring wheel của ô tô để bắt đầu thiết lập.

Còn nếu bạn dùng USB thì kết nối điện thoại với cổng USB của iPhone để có thể tiến hành thiết lập CarPlay.

Mở tính năng CarPlay lên từ điện thoại

Chọn vào Bluetooth hay USB để kết nối

Xem thêm: Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download

Sauk hi CarPlay xuất hiện và đã có thể hiển thị thông báo kết nối thì bạn sẽ chọn từ danh sách tên xe của mình và bảng hiển thị trên xe sẽ hiện lên bản CarPlay. Sauk hi bạn đã có thể tìm và kết nối với tính năng hỗ trợ CarPlay trên xe thì bạn có thể sử dụng màn hình tương tác giống với sử dụng điện thoại một cách đơn giản và tiện lợi.

Đợi hiển thị xe để kết nối

Kết nối thành công

Tính năng chỉ đường, bản đồ trên CarPlay

Bạn cũng có thể nghe nhạc

Trên đây là cách thiếp lập CarPlay trên iPhone dễ làm dành cho những ai thường xuyên phải di chuyển đường dài hoặc thường xuyên phải lái xe. Hy vọng bài viết sẽ cung cấp cho bạn thông tin hữu ích cho nhu cầu sử dụng của mình. Đừng quên vẫn còn có rất nhiều thủ thuật và các thông tin hay cho iPhone, iOS và các thiết bị iDevice như Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để thấy link download để bạn truy cập và tìm hiểu, hãy tiếp tục đồng hành cùng namapple.com để được những thông tin cần thiết nhanh nhất.

Đang tải...